Menene Tsarin Amsa Aji?

Tsarin amsa aji

An san su da sunaye da yawa, masu dannawa ƙananan na'urori ne da ake amfani da su a cikin aji don haɓaka ɗalibai.

A Tsarin Amsa Ajiba harsashin sihiri ba ne wanda zai canza aji kai tsaye zuwa yanayin koyo mai aiki da haɓaka karatun ɗalibai.Yana ɗaya daga cikin kayan aikin koyarwa da yawa waɗanda malami zai iya zaɓa don haɗawa da wasu dabarun koyo.Bayan aiwatarwa a hankali, Tsarin Amsa Aji na iya yin tasiri mai ban mamaki akan aji da ɗalibai.Bayan nazarin wallafe-wallafen, Caldwell (2007) ya ba da rahoton "Mafi yawan sake dubawa sun yarda cewa' isassun shaidu masu haɗawa 'yana nuna cewa masu dannawa gabaɗaya suna haifar da ingantattun sakamakon ɗalibi kamar ingantaccen ƙimar jarrabawa ko ƙimar wucewa, fahimtar ɗalibai, da koyo da kuma cewa ɗalibai suna son dannawa."

Hakanan ana san tsarin Amsa Aji da wasu sunaye kamar Tsarin Amsa Na Kai,Tsarin Amsa Masu Sauraro, Tsarin Amsa Dalibi, Tsarin Amsa Lantarki, Tsarin Zaɓen Lantarki, da Tsarin Ayyukan Aji.Yawancin mutane kawai suna nufin irin wannan tsarin a matsayin "masu dannawa" saboda mai watsawa da ake amfani da shi don aika amsa yana kama da na'ura mai ramut na TV.Ba tare da la'akari da suna na yau da kullun ba, kowane tsarin yana da fasali guda uku.Na farko shi ne mai karɓa wanda ke karɓar amsoshi ko amsa daga ɗalibai ko masu sauraro.Ana shigar da ita cikin kwamfuta ta hanyar haɗin USB.Na biyu shi ne mai watsawa ko dannawa wanda ke aika da martani.Na uku, kowane tsarin yana buƙatar software don adanawa da sarrafa bayanai.Ƙara koyo game da cikakkun bayanan fasaha na tsarin amsa aji.

Ana iya haɗa kowane tsarin amsawa tare da PowerPoint ko amfani dashi azaman software na tsaye.Ko ta yaya, ana iya yin tambayoyi iri ɗaya kuma ana tattara bayanai ta hanya ɗaya.Yawancin tsarin suna ba da damar hanyoyi biyu don yin tambayoyi.Mafi yawanci ita ce tambayar da aka riga aka ƙirƙira wacce aka buga a cikin software ko zanen PowerPoint kafin aji kuma an yi ta a ƙayyadadden lokaci.Wata hanyar ita ce ƙirƙirar tambaya "a kan tashi" yayin darasi.Wannan yana ba wa malami sassauci da kuma kerawa na kwatsam lokacin amfani da tsarin.Tunda an karɓi bayanan kuma an adana su ta hanyar lantarki, ana iya ƙididdige amsoshi cikin sauri.Ana iya sarrafa bayanan a cikin maƙunsar rubutu ko fitar da su cikin fayiloli waɗanda galibin Tsarin Gudanar da Koyo ke iya karantawa kamar Allo.

Qomo zai iya ba ku mafi kyawun tsarin amsawa.Komai tare da software tare ko haɗe tare da ma'aunin wutar lantarki.Idan kuna da wata tambaya ko buƙata, da fatan za a ji daɗin tuntuɓarodm@qomo.comda whatsapp 0086 18259280118.

 

 


Lokacin aikawa: Dec-31-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana