Shin muna amfani da faifan maɓalli na ɗalibi a yau?

faifan maɓallan ɗalibi

faifan maɓalli masu hulɗaAn yi amfani da su gabaɗaya don tambayoyi 4 zuwa 6 a kowane darasi duka a farkon jigo; don tantance ilimin jigon ɗalibi na farko, da ba da damar shigar da ɗalibi don jerin batutuwa;da kuma yayin da ake magana a matsayin kima na ƙima don yin nazari da sanar da ɗalibi koyo da auna tasirin dabarun dabaru daban-daban.

 

Tsarin tantance faifan maɓalli shima ya tabbatar yana da amfani yayin darussa a matsayin kayan aikin karatu

haɓaka harshen kimiyya da fayyace wuraren da ba daidai ba.Thefaifan tsarin amsawaAn kuma yi amfani da su don auna yadda ɗalibai suka ɗauki karatun nasu, da kuma martanin da suka yi game da amfani da sufaifan maɓalli.

Ba a yi amfani da faifan maɓalli kai tsaye azaman kayan aiki don tantancewa ba, maimakon makaranta

shirin tantancewa, wanda ya haɗa da gwajin alkalami da takarda, ya cika wannan rawar.Yawanci, tambayar faifan maɓalli ita ce inda na sani daga gogewa akwai

kuskuren gama gari da yawa.

Misali an yi tambaya mai zuwa bayan darussa kan dokokin motsi na Newton:

Yaro yana iya tura wani akwati mai nauyi cikin sauri a kan benen siminti.Yin la'akari da yaron ya yi amfani da karfi kamar yadda aka nuna (duba saka), wanda na

wadannan maganganun daidai ne?

1. Yaron yana amfani da karfi fiye da juzu'in da ke aiki akan akwatin.

2. Yaron yana amfani da karfi daidai da jujjuyawar da ke aiki akan akwatin

3. Yaron yana amfani da karfi mai girma a akwatin fiye da yadda ya shafi shi

4.Karfin da yaron ya yi yana da girma ne kawai don hanzarta akwatin a fadin bene.

 

An tattauna sakamakon zaben ne domin:

1. Bayyana buƙatar yin hankali yayin karanta tambaya don tabbatar da cewa sun lura da duk abubuwan

muhimman bayanai da aka bayar a cikin tambayar, (dabaran jarrabawa), da

2. Hana dokokin Newton don nuna yadda za a iya amsa tambayoyi cikin sauƙi lokacin da aka ɗauki lokaci don yin la'akari da ilimin kimiyyar lissafi.

Tattaunawar da ke gaba na madadin amsoshi abu ne na yau da kullun;

 

Amsa ta 1: Yana ɗaya daga cikin mafi yawan zaɓaɓɓun amsoshin idan ɗalibin bai yi la'akari da shi ba ko kuma ya karanta cikin sakaci.Gaskiya ne don fara akwatin motsi ƙarfin dole ne ya fi jujjuyawa AMMA tambayar ta bayyana a fili cewa yaron ya riga ya tura akwatin a cikin sauri, watau saurin gudu akai-akai saboda kasan yana kwance (a kwance).

 

Amsa ta 2: Shin amsar daidai ce kamar yadda yanayin da tambayoyin suka bayyana daidai ya nuna daidai da dokar Newton ta farko, watau dole ne a daidaita runduna saboda akwatin yana tafiya a saman bene mai tsayi da tsayi, don haka gogayya yayi daidai.

amfani da karfi.

 

Amsa ta 3: Ba za a iya zama daidai ba saboda dokar Newton ta uku ta ce a koyaushe akwai ƙarfin amsa daidai ga duk wani ƙarfin da aka yi amfani da shi.

 

Amsa ta 4: Ba shi da ma'ana ko kaɗan idan aka yi la'akari da cewa akwatin yana motsa sauri kuma, don haka, ba ya hanzari (canza gudu).

An yi la'akari da ikon yin tattaunawa nan da nan don dalilan kurakuran kamar yadda yake da amfani sosai ga adadi mai yawa na ɗalibai.

Gabaɗaya martanin da kusan dukkan ɗalibai ya bayar yana da kyau sosai tare da haɓakar sa hannun mutum ɗaya da mai da hankali yayin darussa.Yaran yaran sun yi kamar suna jin daɗi sosai

amfani da faifan maɓalli kuma sau da yawa abu na farko da aka faɗa lokacin isowa aji shine

"Shin yau muna amfani da faifan maɓalli?"


Lokacin aikawa: Afrilu-21-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana